วันที่ 5 มิถุนายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้งเข้าร่วมกิจกรรม เดิน วิ่ง ปั่น ธงตราสัญลักษณ์งานเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษาฯ 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 เพื่อเป็นการแสดงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยมี นางพาตีเมาะ สะดียามู ผู้ว่าราชการจังหวัดปัตตานี เป็นประธานในพิธีรับมอบธงตราสัญลักษณ์ งานเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ สนามกีฬาฟุตซอลองค์การบริหารส่วนตำบลละหาร อ.สายบุรี จ.ปัตตานี
|
|
|
|
|
วันที่ 4 มิถุนายน 2567 เวลา 09.30 น. นายณัฐวุฒิ อาแวปูเตะ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง พร้อมด้วย นายสามัน ดอเลาะ ผอ.รพ.สต.ตะบิ้ง และศูนย์พัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุและผู้พิการตำบลตะบิ้ง ผู้จัดการระบบดูแลสุขภาพ (CM) และผู้ช่วยเหลือผู้จัดการระบบดูแลสุขภาพ (CG) เจ้าหน้าที่สาธารณสุข อบต.ตะบิ้ง ลงพื้นที่ ติดตาม เยี่ยมเยียนผู้ที่มีภาวะพึ่งพิงในเขตพื้นที่ตำบลตะบิ้ง พร้อมทั้งได้มอบอุปกรณ์จำเป็นในการดำรงชีพ และให้การช่วยเหลือในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป #กองทุนLTC #ศูนย์พัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุและผู้พิการตำบลตะบิ้ง #ขออนุญาตเผยแพร่บุคคลในภาพด้วยนะคะ
|
|
|
|
|
วันที่ 23 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง นำโดย นายณัฐวุฒิ อาแวปูเตะ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง ได้เป็นประธานในพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี องค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง โดยมี คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง พนักงานส่วนตำบล เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง เข้าร่วมพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ในครั้งนี้ โดยองค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง จะอัญเชิญพระบรมฉายาลักษณ์ที่ได้รับพระราชทานในวันนี้ ไปประดิษฐานไว้ ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก เพื่อแสดงความจงรักภักดีและน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณต่อสถาบันพระมหากษัตริย์
|
|
|
|
|
เปิดพิธีโครงการเสริมสร้างศักยภาพเด็กและเยาวชนตำบลตะบิ้ง
|
|
|
|
|
MOI Waste Bank Week - มหาดไทย ปักธงประกาศความสำเร็จ 1 องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น 1 ธนาคารขยะ
|
|
|
|
|
โครงการอบรมส่งเสริมจริยธรรมของผู้ปฏิบัติงานในองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567
|
|
|
|
|
การขับเคลื่อนแผนปฏิบัติการเชิงกลยุทธ์แนวใหม่ RE-X-RAYโครงการถังขยะเปียก ลดโลกร้อนเพื่อบรรลุเป้าหมายการปล่อยก๊าซเรือนกระจก องค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง ได้ดำเนินการขับเคลื่อนแผนปฏิบัติการเชิงกลยุทธ์แนวใหม่ RE-X-RAY โครงการถังขยะเปียกลดโลกร้อนเพื่อบรรลุเป้าหมายการปล่อยก๊าซเรือนประจก
|
|
|
|
|
วันที่ 28 กันยายน 2566 เวลา 08.00 น. องค์การบริหารส่วนตำบลตำบลตะบิ้ง หัวหน้าส่วนราชการ พนักงาน ร่วมเข้าแถวเคารพธงชาติ เนื่องในวันพระราชทานธงชาติไทย 28 กันยายน (Thai National Flag Day) ณ บริเวณหน้าเสาธงที่ว่าการองค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง
|
|
|
|
|
เมื่อวันที่ 22 กันยายน 2566 คณะผู้บริหาร สมาชิกสภาอบต. พนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง พร้อมด้วยโตะอีหม่ามและกรรมการหมู่บ้าน ได้จัดโครงการอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก ภายใต้โครงการมีการจัด Big Cleaning Day ทำความสะอาดมัสยิด ณ มัสยิดมิฟตาฮูลญันนะห์ (ฮุแตปาเซ) หมู่ที่ 3 ต.ตะบิ้ง อ.สายบุรี จ.ปัตตานี และมัสยิดดารุลอีมาน (ฆาเยามาตี) หมู่ 6 ต.ตะบิ้ง อ.สายบุรี จ.ปัตตานี เพื่อให้การบริหารจัดการสิ่งปฏิกูล การป้องกันและรักษาสิ่งแวดล้อมในพื้นที่
|
|
|
|
|
วันที่ 23 สิงหาคม 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้งได้จัดกิจกรรมพบปะยามเช้า เพื่อพบปะพูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น และประสานความร่วมมือระหว่างหัวหน้าส่วนราชการ โดยมีนายสมมาตร บารา นายอำเภอสายบุรีเป็นประธานในกิจกรรมพบปะยามเช้า ณ ที่ทำการองค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง
|
|
|
|
|
กิจกรรม "อาสามัครท้องถิ่นรักษ์โลก" ตำบลตะบิ้ง ปีงบประมาณ 2566
|
|
|
|
|
วันที่ 1 มิ.ย. 2566 เวลา 08.30 น. นายณัฐวุฒิ อาแวปูเตะ ได้มอบหมายให้นายกูฮารง ตูแวเตะ รองนายกองค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง เป็นประธานเปิดโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้า ตามพระปณิธาน ศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จเจ้าฟ้าฯ กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัติยราชนารี ประจำปีงบประมาณ 2566 ดำเนินกิจกรรมโครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัย จากโรคพิษสุนัขบ้า ภายใต้โครงการสัตว์ปลอดโรค คนปลอดภัยจากโรคพิษสุนัขบ้า ปีงบประมาณ ๒๕๖๖ ตามพระปณิธาน ศาสตราจารย์ ดร.สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัตติยราชนารี โดยให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าร่วมกับปศุสัตว์อำเภอสายบุรี ณ การองค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้ง
|
|
|
|
|
งาน 118 ปี ท้องถิ่นไทย วันที่ 18 มีนาคม 2566
|
|
|
|
|
พิธีเปิด โครงการแข่งขันกีฬาสร้างความสัมพันธ์ กิจกรรมการแข่งขันกีฬาฟุตบอลสายบุรีร่วมใจ ต้านภัยยาเสพติด ประจำปี พ.ศ.2566
|
|
|
|
|
เมื่อวันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2566 นายณัฐวุฒิ อาแวปูเตะ ได้ร่วมต้อนรับ พลเอกสุรยุทธ์ จุลานนท์ ประธานองคมนตรี ลงพื้นที่ติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานโรงเรียนสุขภาวะต้นแบบนำร่องของโรงเรียนบ้านเจาะกือแย
|
|
|
|
|
นายณัฐวุฒิ อาแวปูเตะ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลตะบิ้งเชิญชวนชาวตะบิ้ง ทำถังขยะเปียก ลดโลกร้อน
|
|
|
|
|